สยามนาวา - วัฒนธรรมแห่งสายน้ำ เรือยาวประเพณีไทย
ส.ค. 20, 2019, 18:02:45 *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:  
 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปถ้วยพระราชทานฯและถ้วยรางวัลของทีมงาน อัครโยธิน ประจำปี 2552  (อ่าน 2898 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ลูกแม่แก้วกัลยา
เรือยาวประเพณี คือ...ฝีพาย คือ...สายน้ำ คือ...ความรัก
ฅ.เรือ
***
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 784


เรือยาวประเพณี...มรดกวัฒนธรรมแห่งสายน้ำ


เว็บไซต์
« เมื่อ: ม.ค. 22, 2010, 13:41:23 »

1.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภท 30 ฝีพาย
สนามอ่างเก็นน้ำทับเสลา จ.อุทัยธานี (ตัวเรือเพชรดารา)
2.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภท 30 ฝีพาย
สนามวัดพระยาตาก จ.ชัยนาท (ตัวเรือเพชรดารา)
3.รางวัลชนะเลิศประเภท 30 ฝีพาย
ครองถ้วยพระราชทานฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
สนามวัดไร่ขิง อ.สามพราน จ.นครปฐม (ตัวเรือ เทพวารินทร์)
4.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 3 ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามหน้าจวนผู้ว่า จ.เพชรบุรี (ในนาม คนสวยเมืองเพชร)
5.รางวัลรองชนะเลิศประเภท 30 ฝีพาย
สนามคลองชลประทานดี 7 (คลองตาขำ) จ.สมุทรสาคร
6.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท 30 ฝีพาย
สนามวัดหาดมูลกระบือ(วัดหาดขี้ควาย) จ.พิจิตร (ในนาม สิงห์รุ่งโรจน์)
7.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภท 55 ฝีพาย ข.
สนามวัดหัวดง จ.พิจิตร (ในนาม แม่พิกุลทอง)
8.รางวัลชนะเลิศประเภท 55 ฝีพาย(เรือพายใน)
สนามวัดท่าหลวง(พระอารามหลวง) จ.พิจิตร (ในนาม แม่พิกุลทอง)
9.ราวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 3 ประเภท 55 ฝีพาย ข.
สนามวัดกำแพงดิน จ.พิจิตร (ในนาม แม่พิกุลทอง)
10.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท 30 ฝีพาบ ข.
สนามวัดกำแพงดิน จ.พิจิตร (ในนาม ศรีธารา)
11.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภท 55 ฝีพาย
สนามหน้าวัดมหาธาตุวรมหาวิหาร(วัดใหญ่) จ.พิษณุโลก (ตัวเรือ หงษ์นคร)
12.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามหน้าวัดมหาธาตุวรมหาวิหาร(วัดใหญ่) จ.พิษณุโลก (ตัวเรือ แสงอาทิตย์)
13.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
สนาม อ.เสาไห้ จ.สระบุรี
14.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย ข.
สนาม อบจ.หนองคาย (ในนาม เจ้าขุนเณร)
15.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
ครองถ้วยพระราชทานฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
สนาม จ.อุทัยธานี
16.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 3 ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนาม จ.อุทัยธานี
17.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
ครองถ้วยพระราชทานฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
สนามวัดบ้านถ้ำ จ.กาญจนบุรี (ในนาม เทพมังกรทอง)
18.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
สนามต้นน้ำเจ้าพระยา จ.นครสวรรค์
19.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 3 ปรเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามต้นน้ำเจ้าพระยา จ.นครสวรรค์
20.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 40 ฝีพาย
สนาม อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร (ในนาม ไกรทอง)
21.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนาม อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร (ในนาม อัครสิบสองราศี)
22.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 3 ประเภท 55 ฝีพาย
สนามโพสังโฆ อ.ค่ายบางระจัน จ.สิงห์บุรี
23.รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 3 ประเภท 30 ฝีพาบ ข.
สนามโพสังโฆ อ.ค่ายบางระจัน จ.สิงห์บุรี (ตัวเรือ พรพระแก้ว)
24.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
สนามหนองแค จ.สระบุรี (ตัวเรือ เทพมังกรทอง)
25.รางวัลชนะเลิศประเภท 55 ฝีพาย
ครองถ้วยพระราชทานฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
สนามเทศบาลเมืองสิงห์บุรี (ตัวเรือ เจ้าแม่สายฝน)   
26.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามเทศบาลเมืองสิงห์บุรี (ตัวเรือ ศักดิ์มงคลชัย)
27.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท 55 ฝีพาย
สนามเทศบาลเมืองรังสิต จ.ปทุมธานี (ตัวเรือ เจ้าแม่สายฝน)
28.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 30 ฝีพาย
สนามปากน้ำปราณ จ.ประจวบคีรีขันธ์ (ในนาม แม่พรายทองทิพย์)
29.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 ประเภท 30 ฝีพาย
สนามปากน้ำปราณ จ.ประจวบคีรีขันธ์ (ตัวเรือ เทพวารินทร์)
30.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย ข.
สนามชิงแชมป์ประเทศไทยสนามที่ 1 บึงบอระเพ็ด จ.นครสวรรค์
31.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
สนามอ่างเก็บน้ำมาบประชัน อ.หนองปรือ จ.ชลบุรี
32.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 3 ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามอ่างเก็บน้ำมาบประชัน อ.หนองปรือ จ.ชลบุรี (ตัวเรือ ศักดิ์มงคลชัย)
33.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
ครองถ้วยพระราชทานฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
สนามวัดกษัตราธิราชวรวิหาร จ.พระนครศรีอยุธยา
34.ราวัลรองชนะเลิศ ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามวัดกษัตราธิราชวรวิหาร จ.พระนครศรีอยุธยา (ในนาม ศักดิ์มงคลชัย)
35.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามวัดสุวรรณราชหงษ์ จ.อ่างทอง (ในนาม ศักดิ์มคลชัย)
36.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 30 ฝีพาย
สนามอ่างเก็บน้ำระหารน้อย จ.เพชรบุรี (ในนาม คนสวยเมืองเพชร)
37.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามอ่างเก็บน้ำระหารน้อย จ.เพชรบุรี (ตัวเรือ เทพวารินทร์)
38.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 30 ฝีพาย
สนามวัดคุ้งตำหนัก จ.เพชรบุรี (ในนาม คนสวยเมืองเพชร)
39.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 3 ประเภท 30 ฝีพาย
สนามวัดคุ้งตำหนัก จ.เพชรบุรี (ตัวเรือ เทพวารินทร์)
40.ราวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 3 ประเภท 55 ฝีพาย
สนามชิงแชมป์ประเทศไทย สนามที่ 2 สืบสานตำนานเจ้าพระยา ใต้สะพานพระรามแปด จ.กรุงเทพมหานคร
41.รางวัล รองชนะเลิศ อันดับที่ 4 ประเภท 30 ฝีพาย ข.
สนามชิงแชมป์ประเทศไทย สนามที่ 2 สืบสานตำนานเจ้าพระยา ใต้สะพานพระรามแปด จ.กรุงเทพมหานคร
42.รางวัลรองชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
สนามวัดบางนานอก จ.สมุทรปราการ (ตัวเรือ เจ้าแม่วังทอง)
43.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 ประเภท 30 ฝีพาย
สนามวัดบางนานอก จ.สมุทรปราการ (ตัวเรือ หนุ่มเมืองกาญจ์)
44.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย ข.
สนามอ่างเก็บน้ำเขาเต่า อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์
45.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 3 ประเภท 30 ฝีพาย
สนาม อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช (ในนาม เทพศรีนครา)
46.รางวัลชนะเลิศ ประเภท 55 ฝีพาย
ครองถ้วยพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ภูมิพลอดุยเดช
สนาม อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช (ในนาม เทพราชันย์ดำ
บันทึกการเข้า

ชอบเรือยาวนะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ก.ค. 23, 2010, 11:22:05 »

อัครโยธินสุดยอดครับ
บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.16 | SMF © 2006-2008, Simple Machines | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!